DNTD.VN Trang chủ
Diễn đàn Diễn đàn > Trao đổi kinh nghiệm > Chào mừng đến với Forum - Trao đổi kinh nghiệm
  Chủ đề mới Chủ đề mới
  Hỏi/Đáp Hỏi/Đáp  Tìm trên diễn đàn   Lịch sự kiện   Đăng ký Đăng ký  Đăng nhập Đăng nhập

Khi làm tiếp thị liên kết bằng Facebook cần lưu ý

Trả lời Trả lời
Tác giả
Nội dung
  Chủ đề Tìm kiếm Chủ đề Tìm kiếm  Hỗ trợ Hỗ trợ
Huyenmai2722 View Drop Down
Groupie
Groupie

Gia nhập: 09/Oct/2020
Trạng thái: Ngoại tuyến
  Trích dẫn Huyenmai2722 Trích dẫn  Trả lờiTrả lời Chuyển liên kết đến bài viết này Chủ đề: Khi làm tiếp thị liên kết bằng Facebook cần lưu ý
    Ngày viết: 31/Oct/2020 lúc 11:50am
Khi làm tiếp thị liên kết bằng Facebook cần lưu ý những gì ?

Làm tiếp thị liên kết bằng Facebook ngày một trở lên đa dạng và có rất nhiều bạn đã rất thành công lúc theo con đường này. Với các bạn Publishers tham dự kiếm tiền Affiliate. Có những vấn đề rất quan yếu để có thể bán hàng thành công trên facebook, và nếu bạn vận dụng được cứng cáp là các bạn sẽ có được lợi nhuận rất lớn.

thao tác 1: Tạo một kênh bán hàng trên facebook

các bạn có thể tạo kênh bán hàng bằng fanpage, bằn trang tư nhân, bằng group facebook tùy theo mục tiêu của các bạn, với các bạn lúc mới bắt đầu kiếm tiền Affiliate, bạn có thể bán hàng trên trang cá nhân của mình, hãy kết thân với phổ thông khách hàng tiềm năng và đăng review kèm link sản phẩm lên trang tư nhân của các bạn, nếu các bạn cần độ uy tín hơn.
Còn ví như các bạn muốn phát triển hơn nữa, hãy lập cho mình một Fanpage, fanpage sẽ giúp bạn quản lý và bán chính hãng quả hơn, điều hay nhất nó đem tới đấy chính là tính năng PR facebook. Hãy trang bị cho mình những kiến thức cơ bản nhất để quản trị facebook một cách hoàn hảo. Chạy PR cải thiện like page, đưa thông báo lôi kéo để thu hút lượt fan vào trang của các bạn phổ biến hơn, như vậy tương tác sẽ cao hơn và khả năng có đơn hàng sẽ cao hơn.

Group là dành cho các cùng đồng trao đổi tậu bán, Do vậy các bạn muốn ra đời một cái chợ, nơi mọi người có thể rao bán những đồ họ cần thì hãy lập tài khoản này nhé.

bước 2: lựa chọn cách tiếp cận khách hàng và bán hàng trên facebook

Tiếp cận và bán hàng trên facebook như thế nào cho sẽ quyết định tới hiệu quả cung cấp của các bạn. Với một lượng các bạn thật hết sức lớn trên facebook, hãy chọn lựa một cách phù hợp nhất.

– kết bạn thật phổ thông để bán hàng ( dùng cho trang tư nhân ): hãy lựa chọn đối tượng quý khách và tìm họ trên facebook, ấy có thể là bạn bè và bạn bè của bạn, gần khu vực bạn sống hay là khách hàng có tiềm năng tậu hàng của bạn cao ( bán váy đồ con gái thì kết bạn phổ thông với con gái … ). bạn có thể tag những người có tiềm năng mua hàng cao vào những bài viết của bạn. Để hoàn hảo hơn nữa, các bạn có thể kiếm tìm được lượng quý khách mà đều đặn tìm mua tại các trang thương mại điện tử, nhất là dịch vụ mà các bạn định sản xuất sản phẩm.

– Đăng tin lên group rao vặt: có cực nhiều group rao vặt hay cùng đồng to trên facebook, nhiệm vụ của bạn cần làm là join – gia nhập vào các group ấy, và đăng các tin rao vặt của mình lên, hiện tại tuy lượng reach về từ group là ít đi rất nhiều nhưng nó cũng có thể mang tới cho bạn 1 số lượng khách hàng Ban đầu đó.

– Thuê những fanpage lớn: nếu như có 1 fanpage lớn nào đó mà bạn thấy lượng khách hàng của mình đông đảo, hãy book bài viết của họ, giá có thể rơi tầm trong khoảng vài trăm ngàn tới cả triệu, ví như bạn bán xịn quả trên những fanpage ấy thì tội gì lại không làm nhỉ.
– san sớt bài viết lên những fanpage lớn: đây là hình thức spam, nhưng nó cũng có thể đem lại hiệu quả, nếu Hồ Ngọc Hà post 1 ảnh mặc một chiếc váy mà bạn đang bán, hãy chớp ngay lấy thời cơ mà đăng tin bình luận trên bài viết ấy là các bạn đang bán chiếc váy này, có lẽ lúc các fan của Hồ Ngọc Hà lúc trông thấy các bạn bán sẽ có người pm hỏi tậu đó.

– truyền bá facebook ads: đây là hình thức đem tới doanh thu cho facebook, facebook có cơ chế lăng xê cực kỳ linh động và 100% các người bán hàng trên facebook thành công là phải sử dụng hình thức này, tuy vận để vận dụng được sẽ là rất tốn kém và các bạn phải hiểu biết về nó, nếu không bạn sẽ chỉ mất tiền oan cho facebook mà thôi.
bước 3: vun đắp và lớn mạnh kênh
lúc cách tiếp cận của các bạn bắt đầu nhận được tương tác từ mọi người thì hãy bắt đầu tìm cách duy trì và tiếp tục nâng cao hơn nữa.
Trên đây là 1 số hướng tiếp cận quý khách khi tiếp thị liên kết sản phẩm trên facebook, Publishers tham khảo và hãy thử bắt đầu với một hình thức đơn thuần nhất nhé.

Lên trên
 Trả lời Trả lời

Chuyển đến Tôi có thể làm gì trong diễn đàn ? View Drop Down

Trang này được tạo ra trong 0.109 giây.