DNTD.VN Trang chủ
Diễn đàn Diễn đàn > Trao đổi kinh nghiệm > Chào mừng đến với Forum - Trao đổi kinh nghiệm
  Chủ đề mới Chủ đề mới
  Hỏi/Đáp Hỏi/Đáp  Tìm trên diễn đàn   Lịch sự kiện   Đăng ký Đăng ký  Đăng nhập Đăng nhập

Hướng dẫn từ A đến Z các bước để tự chạy robot ea

Trả lời Trả lời
Tác giả
Nội dung
  Chủ đề Tìm kiếm Chủ đề Tìm kiếm  Hỗ trợ Hỗ trợ
Huyenmai2722 View Drop Down
Groupie
Groupie

Gia nhập: 09/Oct/2020
Trạng thái: Ngoại tuyến
  Trích dẫn Huyenmai2722 Trích dẫn  Trả lờiTrả lời Chuyển liên kết đến bài viết này Chủ đề: Hướng dẫn từ A đến Z các bước để tự chạy robot ea
    Ngày viết: 07/Jan/2021 lúc 12:03pm
Hướng dẫn từ A đến Z các bước để tự chạy robot ea forex
Bài viết này mình sẽ hướng dẫn từ A tới Z quy trình để tự chạy robot ea forex .Chỉ cần làm theo từng thao tác này là bạn có thể tự chạy được EA. Bài viết này là tổng hợp kinh nghiệm của mình sau vài năm dùng phổ thông EA khác nhau.

bước 1: Chọn đúng sàn để chạy EA
Mỗi loại EA có một chiến lược thương lượng không giống nhau tùy thuộc vào người viết, Do vậy nên chúng ta sẽ cần chọn những loại account khác nhau cho thích hợp. tuy nhiên, theo kinh nghiệm của mình chúng ta cần chọn các sàn giao dịch thỏa mãn những điều kiện sau để bảo đảm đàm phán được tốt nhất:
Sàn giao dịch forex uy tín : vì forex hiện tại ở Việt Nam ko được luật pháp bảo hộ, Do vậy nên các bạn cần chọn những sàn uy tín để tránh các sự cố lừa đảo, mất tiền xảy ra mà chẳng thể kiện hay đòi tiền người nào.
sàn giao dịch có spread thấp, ít trượt giá: chúng ta cần chọn lựa các loại account, sàn có chênh lệch giá mua bán thấp, ít trượt giá để EA có thể hoạt động tốt. song song kết quả giao dịch cũng sẽ có phần trăm giống backtest nhất.
bước 2: Làm sao để có EA?
Để tự làm ra được một EA ngoài việc bạn phải biết ngôn ngữ lập trình MQL, các bạn còn phải là một nhà đầu cơ hiểu rõ về thị trường forex để đưa ra một chiến lược hợp lý cho robot của mình và chuyển hóa thành ngôn ngữ lập trình.

Mình và các bạn đều chẳng hề những người giỏi lập trình. Bởi thế chúng ta cần đi thuê lập trình hoặc tậu những robot đã được lập trình sẵn. Mình sẽ ko bàn đến mấy loại EA tự tạo từ mấy website cho tạo free rồi nhấp chuột là thành EA đâu nhé. bạn đừng mộng ảo mấy loại EA đấy đem tới lợi nhuận cho các bạn (có khi mất luôn số vốn bạn đang có đấy!)

Thuê lập trình robot

Bên cạnh đó, các bạn cũng cần phổ quát kinh nghiệm để rà soát xem chiến lược của mình đã được chuyển thành EA đúng chưa để giảm thiểu EA xảy ra lỗi.
Mình tin rằng bạn sẽ ko muốn trao số tiền của mình cho những EA được lập trình không hiệu quả như vậy đâu. Mình đã nhận trái đắng từ những EA kiểu tương tự rồi.

tậu EA được lập trình sẵn

Có phổ biến cách để bạn có thể tìm được EA như mua trong khoảng người lập trình viên bán lại, trong khoảng người dùng bán lại. bạn có thể tuyển lựa các cách này. tuy vậy, tỉ lệ mua tương tự gặp lừa đảo rất cao, đặc biệt là ở Việt Nam. Mình không có ý chê bai tổ quốc, ngược lại rất yêu Việt Nam là đăng khác. Nhưng sự thực là ở Việt Nam từ kiếm tiền online, forex, coin, đa cấp tỉ lệ lừa đảo rất cao mà công nghệ chưa chứng minh được…

Vậy phải tìm EA ở đâu?

các bạn có thể hiểu chợ EA của MQL5 như vậy như App Store của Apple vậy. Tại đây, các lập trình viên có thể bán EA, Indicator của mình trên đó, mọi người có thể Đánh giá, bình luận, xem top những robot được tậu phổ biến,…
những lợi ích của việc tìm Robot trên MQL5 đấy là:

các EA đều được kiểm phê duyệt code trước lúc được bày bán giúp các bạn khắc phục những code lỗi và mã độc có thể được cài vào EA.

Có thể chuyên chở demo backtest EA thả phanh trước lúc sắm để chạy.

Có thể biết những EA nào được tậu đa dạng, được khách hàng Phân tích tốt và các san sẻ cách sử dụng robot hiệu quả từ tác fake cũng như cùng đồng.

kiếm tìm robot tiện lợi theo chiến lược đánh.

Được cập nhật miễn phí mỗi lúc tác kém chất lượng nâng cấp phiên bản.

bước 3: Hướng dẫn chọn EA
Ở đây mình sẽ hướng dẫn các bạn tậu EA trên nền móng MT4 ( MT5 bạn có thể làm như vậy nhưng EA trên MT5 ko phổ biến bằng MT4 do vẫn còn ít người dùng).
bạn tầm nã cập vào Market EA cho MT4 tại đây. Giao diện của Website sẽ như hình bên dưới
bạn lưu ý đến 2 phần được mình khoanh đỏ trong hình.
Phần thứ nhất (thanh công cụ nằm ngang trên đầu)
Mục này giúp các bạn lựa chọn được các EA theo nhiều nhất (Popular), Mới nhất (Last), Miễn phí (Free), Trả phí (Paid)
Last: những EA mới được đăng bán trên Market, phần này mình thường ít lúc vào vì các EA mới chưa được phổ thông người kiểm chứng thì mình không muốn sử dụng.
Free: những EA được phân phối miễn phí. Cũng có những EA có ích tại đây. đặc trưng có rộng rãi EA dạng lite được tác fake sản xuất miễn phí ở đây nhằm mục tiêu PR. tức thị tính năng giống y chang 1 EA trả phí của tác giả nhưng bị tránh được được khối lượng là 0,01. bạn nào số vốn ít hoặc chưa có tiền mua EA có thể tham khảo các EA dạng này.
Paid: những EA trả phí. Mục này mình cũng ko để ý lắm vì hay xem ở mục Popular rồi.
bước 4: Backtest EA
Backtest EA sẽ giúp các bạn thí điểm EA với những dữ liệu thị phần trước ấy để xem xét hữu hiệu. MQL5 cho phép các bạn chuyên chở bản Demo của EA về để có thể thí nghiệm trước lúc sắm.
lúc bạn xem thấy một EA có vẻ các bạn thấy thích thì chúng ta cần phải thí nghiệm nó trước khi tậu để hiểu hơn về cách thức hoạt động, cũng như hiệu quả của nó.
bước 5: Hướng dẫn chạy EA 24/7
Để robot ea forex hoạt động liên tục các bạn cần bật MetaTrader 4 trên một máy tính được bật liên tục và có kết nối Internet.
tuy nhiên, việc bật máy tính liên tiếp tương tự có cực nhiều nhược điểm như: tốn kém, bất nhân thể, và thiếu dài lâu do dễ xảy ra sự cố như mất điện, mạng chấp chới,… Máy chủ của những sàn cũng được đặt xa Việt Nam nên ping rất cao khiến EA thao tác bị delay. Bởi thế, mình tuyệt đối khuyên mọi người chạy EA không nên sử dụng máy tính cá nhân để chạy.
Hãy nhớ cập nhật thường xuyên thông tin về các sàn giao dịch Forex tại website này của chúng tôi.

Lên trên
 Trả lời Trả lời

Chuyển đến Tôi có thể làm gì trong diễn đàn ? View Drop Down

Trang này được tạo ra trong 0.094 giây.